Cái kho của thế giới mạng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khóc cho lần cuối

Go down

Khóc cho lần cuối Empty Khóc cho lần cuối

Bài gửi by Admin Sun May 08, 2011 12:16 pm

Trong lòng anh vẫn còn có em, và trong trái tim em vẫn còn có anh. Em biết.
Nhưng thôi anh à!

Em biết mình đang cố giấu nỗi đau. À không, là em đang trốn tránh nó…Em sợ…Vì đau lắm anh à! Đừng chạm đến nó.

Em đã không dám nghe điện thoại. Em biết, mình sẽ khóc. Em biết mỗi lần nghe giọng anh, em sẽ lại khóc. Nghẹn ngào. Em không muốn anh biết em khóc. Em xin lỗi!

Đêm. Một mình. Với nỗi đau. Em cố giấu…nhưng không được….

Mai anh đi rồi. Trái tim em bóp nghẹn.

Lại đêm.
Không ngủ được.
Tựa lưng vào tường và đối mặt với đêm.
Em khóc.
Em muốn khóc thật to, thật to, thật to…nhưng không thể. Những tiếng nấc, những giọt nước mắt rơi…Em bảo mình…khóc đi…rồi đôi tay em sẽ tự lau lấy nước mắt của riêng mình.
….
Khóc cho lần cuối Mua%201
Em nhớ biển! Thực sự em rất nhớ biển!

Ngày xưa, em rất ghét biển, ghét cái gió rin rít da thịt của nó, ghét cái vị mặn mặn, chan chát của nó. Em ghét và em không thích.
Em quen anh. Anh dạy cho em hiểu hết về biển, chỉ cho em biển đẹp đến như thế nào, và cho em cảm nhận tình yêu anh dành cho biển nhiều đến dường nào. Em yêu anh. Em yêu biển.
Vậy mà…
Mình kết thúc.
Lý do là gì?! Không phải vì em. Không phải vì anh. Cũng không phải vì biển.
Em đau lòng lắm. Em thực sự không chấp nhận được lý do đó anh à.
Em không thể thay đổi. Em biết lòng anh cũng không đổi. Nhưng, với anh, chữ hiếu luôn đặt lên hàng đầu. Thực sự, thực sự…em cũng không muốn bắt anh đi ngược lại điều đó.
Trong cuộc sống, em luôn mạnh mẽ, luôn muốn mình phải là người ngẩng cao đầu. Nhưng trong tình cảm…có lẽ em luôn giành phần thiệt thòi về mình. Em muốn người em yêu phải thật sự hạnh phúc, cho dù em có phải hy sinh hạnh phúc của riêng mình. Nhận lấy nỗi đau, và tự an ủi trái tim mình…

Em khóc.

Yên bình anh nhé!
Em đã không còn đi bên cạnh anh, nhưng sẽ luôn ở phía sau, luôn dõi theo anh. Từng bước, từng bước…
Đừng đau lòng nữa. Hãy mạnh mẽ lên. Đừng áy náy vì đã chọn cách từ bỏ em. Vì…em sẽ không sao. Em là một cô bé mạnh mẽ. Em sẽ không sao đâu! Yên lòng nhé!

Ngày anh đi, em lại muốn về với biển.
...
Gió.
Biển.
Những cơn mưa.
Những giọt nước mắt mặn đắng.
Em khóc.
Một lần cuối…

Bài viết được gởi từ bạn Uyen Nguyen ( [You must be registered and logged in to see this link.])
Admin
Admin
Admin

Danh tiếng : 0

https://chobe.forum-viet.com

- Similar topics