Cái kho của thế giới mạng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách kiểm tra xem người ta đã đọc mail mình gửi hay chưa ?

Go down

Cách kiểm tra xem người ta đã đọc mail mình gửi hay chưa ? Empty Cách kiểm tra xem người ta đã đọc mail mình gửi hay chưa ?

Bài gửi by Admin Mon May 16, 2011 9:36 am

Đôi khi bạn có việc quan trọng, bạn tốn không biết bao nhiêu công sức gửi một lá mail cho người đó, rồi đợi mãi không thấy người ta hồi âm. Hic, thật là sốt ruột. Bạn không biết người ta đã nhận được mail chưa, người ta đã đọc mail của bạn chưa, hay là bận quá chưa đọc nên không trả lời được. Bài viết này sẽ giúp bạn làm việc đó. Sau khi đọc xong bài này, bạn sẽ biết cách gửi một email "thông minh" - để biết chắc chắn rằng người nhận đã nhận được và đọc email mình gửi hay là chưa. Thú vị quá ^_^

Cách làm như sau:

Một số trang web e-card (gửi nhận thiệp điện tử) có hỗ trợ chức năng Notify me when recipient gets this card - tức là "Thông báo cho tôi khi e-card này được xem". Vậy chúng ta sẽ lợi dụng đặc tính này để thực hiện điều ta muốn. Cách làm hoàn toàn đơn giản.

Bước 1. Bạn hãy vào trang gửi thiệp của bất cứ trang web nào bạn muốn (nhưng quan trọng là trang web gửi thiệp đó phải hỗ trợ tính năng "Notify me when recipient gets this card").

Bước 2. Bạn tiến hành các bước để chọn thiệp, chọn mầu, chọn nhạc... Gõ nội dung mail.

Bước 3. Đánh dấu mục chọn Notify me when recipient gets this card the first time

Bước 4. Gửi thiệp

Vậy là OK rồi, khi nào, người được gửi card xem card do bạn gửi (và cả nội dung kèm theo) thì trang web gửi card sẽ send một email đến bạn và thông báo rằng người đó đã xem.

Dưới đây là một số trang web có hỗ trợ tính năng Notify me when recipient gets this card để bạn có thể gửi card:

Kiến Vàng greeting card

Lovingyou ecard

Personalized Greeting Cards
Admin
Admin
Admin

Danh tiếng : 0

https://chobe.forum-viet.com

- Similar topics