Cái kho của thế giới mạng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách để tăng traffic cho blog

Go down

Cách để tăng traffic cho blog Empty Cách để tăng traffic cho blog

Bài gửi by Admin Sun May 01, 2011 6:16 pm

Traffic (Cứ hiểu đơn giản là lượt người dùng vào xem site) là một trong những chỉ số quan trọng trong việc đánh giá blog. Mỗi blogger luôn phân đầu cho blog của mình càng nhiều traffic càng tốt. Sau đây, mình xin giới thiệu cho các bạn một số cách đơn giản để tăng Traffic cho blog.

1. Comment trên blog khác và dẫn link lại về blog bạn: Việc comment trên blog khác giúp bạn tạot hiện cảm với chủ blog (vì blogger nào chả muốn blog mình có comment), từ đó, nếu chủ blog thích, họ sẽ liên kết đến site bạn qua link mà bạn dẫn. Một mẹo đơn giản khi comment là bạn hãy vào các blog đơn giản, tương đối ít comment (như blog mình =))) để comment, chủ blog chắc chắn sẽ vào blog bạn (như kiểu sẽ biết ơn đấy. Về phần mình thì mình hưúa nếu các bạn comment blog mình thì mình chắc chắn comment lại blog của bạn Very Happy .

2. Tối ưu hoá SEO cho site của bạn: Đây là một việc khác khó, đơn giản nhất là bạn hãy tối ưu hoá URL và tiêu đề site của bạn để nhận traffic từ các công cụ tìm kiếm. Tối ưu hoá bằng việc để URL và Title hợp lý, súc tích và liên quan đến bài post.

3. Dẫn link về blog từ các forum: Bạn hãy dẫn link về blog bạn từ các forum mà bạn tham gia. Tuy nhiên mình có lời khuyên là bạn hãy trở thành một thành viên tích cực của forum đó đã, nếu không, rất có thể việc để link sẽ gây phản cảm và các mem trong đó sẽ nghĩ rằng bạn chỉ là một tên quảng cáo mà thôi.

4. Đăng blog lên các Social Bookmarks: Đăng blog lên Social Bookmark là một cách rất hay và đơn giản để tăng traffic. Như vậy, khi có ai đó vàô Social Bookmark, rất có thể họ sẽ nhìn thấy cái link của bạn và vào xem cái bài viết đó. Càng nhiều hơn nếu như link đó được đánh giá là hay. Các Social Bookmarks hiện tại bạn có thể dùng là:
- Mottramdo.com, linkhay.com (của Việt Nam)
- Tweetmeme.com,… (của nước ngoài)

5. Đăng link lên Yahoo Chat hoặc các mạng xã hội: Rất đơn giản phải không. Đó là nguồn câu traffic rất chất lượng đấy.

6. Trả lời trên Yahoo Ask & Answer hay một số dịch vụ khác: Hãy trả lời các câu hỏi trên Yahoo Ask & Answer và dẫn link về blog bạn (mình khuyến khích dẫn link tới một bài viết nào đó trên blog mà liên quan tới câu trả lời đó). Bất kỳ ai muốn hỏi câu hỏi đó, nếu họ thích câu trả lời của bạn thì họ sẽ nhìn thấy cái link đến blog của bạn.

7. Liên kết đên các blog cùng chủ đề: Hãy chủ động liên lạc và liên kết tới các blog có cùng chủ đề. Bạn sẽ có thể kết bạn và cùng nhau tăng traffic. Đừng bao giờ nghĩ rằng việc liên kết đến blog khác như một cực hình để giúp người khác tăng traffic.

8. Quảng cáo trên các blog, website khác bằng logo: Cách này khá khó, thông thường là với các blog muốn trao đổi logo thì bạn sẽ có cơ hội. Nhưng nếu với các site lớn thì bạn sẽ phải bỏ tiền đấy. Nhưng nên nhớ đây là cách tăng traffic khá ổn định bởi 30% số người vào site click vào quảng cáo. Vậy là nếu có 100 triệu người vào website mà bạn đặt logo, sẽ có 30 triệu người đến blog bạn.

9. Cung cấp một thứ miễn phí: Cái gì rẻ hơn miễn phí?, chẳng có gì cả đâu. Bất cứ ai cũng muốn một thứ hữu dụng mà mình có thể nhận không cần trả phí. Vịec cung cấp miên xphí mọt sản phẩm giúp bạn có được cảm tình từ các blogger khác hay người đọc.

10. Content is king: Điều quan trọng nhất vẫn là nội dung trên site bạn. Nếu như site bạn chất lượng, hay, những người dọc sẽ vào blog thường xuyên và có thể giới thiệu với bạn bè. Nếu như site bạn không chất lượng thì bạn sẽ chỉ lấy được khách 1 lần thôi. Bởi họ sẽ bỏ blog của bạn.

Chúc các bạn thành công
Admin
Admin
Admin

Danh tiếng : 0

https://chobe.forum-viet.com

- Similar topics