Cái kho của thế giới mạng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Gửi Mít yêu quý!!!

Go down

Gửi Mít yêu quý!!! Empty Gửi Mít yêu quý!!!

Bài gửi by Admin Sun May 08, 2011 12:08 pm

Cháu gái của cô, Nguyễn Thảo Phương, sinh ngày 29/9/1995, học sinh lớp 8A10 trường Trung học Ngô Sỹ Liên, Hà Nội mất ngày 12/5 trong một tai nạn kinh hoàng lúc trưa do một xe buýt gây nên.

Nguyễn Kim Oanh

Vậy là con đã ra đi được trọn một tuần rồi! Giờ đây khi dần bình tâm trở lại cô vẫn không thể tin được rằng gia đình mình đã vĩnh viễn mất con. Kinh hoàng, đau đớn quá! Con ra đi đúng vào tuổi trăng tròn, lứa tuổi đẹp nhất của đời người. Không ai có thể tin được đây là sự thật!!!

Mít ơi! Giờ này con ở đâu? Có phải ở nơi ấy con vẫn dõi theo mọi người trong gia đình, bạn bè thân thiết phải không? Cả nhà vô cùng đau xót, nhớ thương con biết nhường nào! Gia đình, bạn bè vẫn hàng ngày cầu nguyện cho con được siêu thoát... ra đi thanh thản.
Gửi Mít yêu quý!!! Mit_resize
Hôm con ra đi, các bạn trong lớp đã cùng nhau gấp hàng nghìn ngôi sao, hàng nghìn con chim hạc để con mang theo lên thiên đàng đấy. Chiếc áo con tự thiết kế, cô Thi cũng đã kịp may xong cho con. Thương quá Mít ơi! Tác phẩm đầu tay của con chưa kịp chiêm ngưỡng... chưa kịp mặc... Con hãy mang nó theo lên thiên đàng nhé!

Ngày tiễn biệt con về nơi an nghỉ cuối cùng, hàng nghìn người đã đến. Ai ai cũng không cầm lòng được khi nhìn thấy di ảnh của con, trong sáng và hồn nhiên quá!!! Con hãy thanh thản nhé! Gia đình bạn bè luôn cầu nguyện cho con.

Con phải nhớ sẽ hướng về gia đình và thanh thản nhận nhiệm vụ mới tại nơi thiên đàng (như mọi người vẫn an ủi và toàn thể gia đình mình tin là như vậy).
Hãy phù hộ cho toàn thể gia đình, bạn bè thân thiết con nhé!

Thông điệp gửi đến tất cả cộng đồng!

Thảo Phương đã ra đi vĩnh viễn, quá bất ngờ và đau xót! Qua đây tôi cũng muốn tất cả chúng ta hãy chia sẻ thông điệp này đến tất cả mọi người thân, bạn bè mình và bằng mọi cách riêng của mình.

Hãy bảo vệ con em mình, người thân của mình bằng cách mỗi người tự giữ ý thức chấp hành đúng luật khi tham gia giao thông. Hãy cùng nhau làm giảm bớt đau thương cho toàn thể cộng đồng vì tai nạn giao thông.

Thông điệp gửi đến các nhà lãnh đạo, các cơ quan có thẩm quyền!

Hẳn là các vị đều có người thân, bạn bè và chính các vị đã và đang tham gia giao thông trên khắp nẻo đường của đất nước? Các vị có bao giờ tự nghĩ rằng tai nạn giao thông sẽ không loại trừ một ai nếu tình trạng giao thông của chúng ta ngày một tồi tệ như thế này không?

Vậy thì còn chần chừ gì nữa khi vẫn còn đang đương chức đương quyền, hãy đưa ra các biện pháp hữu hiệu nhằm cải thiện tình hình giao thông của chúng ta để không còn gia đình nào chịu cảnh đau thương như gia đình chúng tôi, để con em chúng ta được an toàn mỗi khi ra đường.

Các vị hãy vì cộng đồng mà chung sức hành động!

Thông tin về độc giả:

Kính gửi ban biên tập!
Cháu gái tôi là Nguyễn Thảo Phương, sinh ngày 29/9/1995, học sinh trường TH Ngô Sỹ Liên đã đột ngột ra đi trong một tai nạn do xe buýt gây nên. Thông qua báo, chúng tôi muốn gửi đến Quý ban vài lời chia sẻ đối với cháu, đồng thời cũng muốn qua đây gửi thông điệp đến tất cả mọi người trong cộng đồng hãy chung sức chung lòng lên tiếng hành động theo cách của mỗi người nhằm cải thiện tình hình giao thông, giảm đau thương cho toàn thể cộng đồng vì tai nạn giao thông.
Xin chân thành cảm ơn!
Nguyễn Kim Oanh
Admin
Admin
Admin

Danh tiếng : 0

https://chobe.forum-viet.com