Cái kho của thế giới mạng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác !

Go down

Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác ! Empty Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác !

Bài gửi by Admin Mon May 09, 2011 9:11 am

[You must be registered and logged in to see this link.][You must be registered and logged in to see this link.]
Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác ! 64774
Áo pull rộng. Tóc buộc cao. Dầm mưa. Đi hoang .

Giòn tan, thấy mặn chát len lỏi vào tâm trí. Chẳng gọi tên được mùi hương mà Đất theo Mưa mang về. Vồ vập mà ngấu nghiến cái nồng nồng của lãng đãng chất ngất, của hoang mang thành dòng trên cửa kính, của ngao ngán vô tư chín đến độ bất tận . Ngồn ngộn những mệt mỏi đi qúa giới hạn . Ta không chứa chấp, không gieo mầm , nhưng nhạt nhoà cứ thế đổ đầy khoảng không còn lại .

Trào !
Ru u mê mặn đắng thở than, cho đìu hiu đến cô liêu chút tình câm trên từng vùng căm hận đi về đón đưa . Mặt trời lên, ngoài ánh sáng soi rọi trần gian, có một con bé biết ơn đôi mắt vì còn nhìn thấy thương yêu vẫn cuồn cuộn như bão tố . Nhốt xác thân trong phòng trống, khỏa lấp bằng chút kí ức về hơi thở của người đàn ông mà mình khao khát. Nỗi nhớ gõ nhịp. Vu vơ, vương vào khoảng trời quên nhớ xác xơ. Nằm nghe trên lưng nửa nụ cười. Ai ngờ vội vàng ngã dưới chân tình lơi lả . Ta xô người ngã xuống viên miễn buồn đau...
Rời bỏ vài điều ước cổ tích nuôi nấng từ khi chỉ cao bằng bàn làm việc của mẹ, đứng trên một đôi giầy cáo gót, và miên man hát một bản tình ca ngay bên tai ba . Cái cảm giác Ba mẹ không còn coi mình là trẻ con ( trước mình ) thú vị thật. Dù trong những đôi mắt đang đục dần vì tháng năm ấy mình vẫn như ngày nào ấy thôi ... Nơi để trở về bình yên, và chẳng thể dập tắt đốm lửa người dưng thiêu đốt . Dòng sông trong mình phủ bao dung vụng dại ngang trời...
Chỉ khi nắm lấy chút tình câm, lời ca treo phía trên lòng kiêu hãnh đau cói thiên thai lạc lõng . Cô độc là một người bạn đồng hành đáng sợ. Em chưa đủ già để loay hoay với ký ức từng mang nặng. Chỉ là đôi khi giật mình trong cơn mơ để chạy trốn khỏi một người đã chết cùng cuộc tình dang dở. Còn Em, vẫn sống với những cảm xúc như thế. Đau và Say !
Bao nhiêu lần đến đi tha thứ để trả hết một món nợ tình trang trải ?
Bao nhiêu lầm lỡ để đánh đổi người đàn bà trong em khi lỡ Quên cách để hiểu một người ?
Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác ! Obretat___by_Eliara
Gửi đến phía còn Người ...
Giá mà đôi khi, ta có thể đổi chỗ cho nhau, để anh biết em yêu anh nhiều đến thế nào. Nhưng em hiểu, làm sao anh có thể tiếp tục nâng niu tình yêu với một người chỉ giỏi nuôi dưỡng những điều dối trá . Chỉ là một phần tham lam nào đó trái tim em cẳm nhận được rằng, Anh thuộc về em.
Thời gian qua, em có ích kỷ quá không khi khước từ mọi ý niệm về nỗi đau mà em gây ra cho anh, để đi tìm sự bình yên cho em và cuộc sống của em, của chúng ta. Lý trí đã thắng, và em thua rồi, thật sự thua rồi. Từ ngày gặp anh, em hi vọng đánh cắp được vài giây ngắn ngủi từ cõi vĩnh hằng. Nhưng em không thể. Hai ta đã học được cách tương đối hóa thảm kịch của cuộc sống bi hài. Khi em chon cái chết, nhưng cái chết không chọn em, và cho em cơ hội bên anh nhìn lại đời mình . Em đã buộc anh dấn thân vào một trò chơi , để xoá bỏ những gì đau đớn của đời em. Khi ấy, tình yêu của anh ập đến, nó thật tuyệt. Đến những hơi thở của anh, nụ cười của anh, với em đều là giai điệu đẹp nhất mà em muốn cất giữ cho riêng mình.
Bên anh, bình minh mỗi ngày với em như ngàn điều kỳ diệu, và em đã không còn muốn chết nữa. Không còn muốn thoát khỏi thế gian này. Đừng bao giờ như hôm đó nữa anh nhé, đừng để lạc mình như thế nữa. Hứa với em, đừng đánh đổi mình vì bất cứ điều gì. Dù cho hôm qua phạm sai lầm, liều lĩnh và mất mát, hôm nay hãy cố sống và chấp nhận tất cả.
Em biêt anh không có nhiều đêm ngon giấc từ khi em bước vào đời anh, không đếm được bao nhiêu lần em nói em yêu anh, cần anh đên thế nào . Và anh cũng thế, anh không ích kỷ như em, luôn biết em muốn nghe và nói thật nhiều, ngay cả sau khi thấy em gặp Ba anh trong quán Cà phê đối diện công viên.
Em ôm đồm và ích kỷ, nhưng bên anh, em biết cách nhìn đồng hồ và học cách yêu những gì đã xảy ra trước đó.
Em tham lam, và phạm sai lầm . "Giá như " không phải là một động từ mà ta có thể chon lựa để đặt vào thời điểm như ta muốn , nhưng nguyên do thì ta hiểu hơn ai cả, phải không anh? Em biết mình sẽ mất rất nhiều thời gian, hoặc sẽ là cả phần đời còn lại để quên đi khảng thời gian này. Mình sẽ gặp nhau vào một ngày khác, một nơi khác, sẽ nhanh hơn số phận anh nhé. Để sống với nhau thật nhiều ngày mai và mơ về thật nhiều những ngày mai của ngày mai nữa ... Những bước chân về phía không nhau. Thừa một nỗi nhớ để em đi ...
. . .
Yêu anh . !!!
P/s : Con đường đi tìm tự do cho trái tim sao dài đến thế ...
Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác ! Vh.tinhnguoi3
Tình tự với đoản khúc không nhau. Đi tìm một nốt trầm đi lạc ngơ ngác !
Nếu căm giận là cảm xúc có thể khiến cho con người có sức sống mãnh liệt ,

thì tình yêu thực sự vào những lúc yếu đuối nhất , thủ đoạn nhất chỉ có thể đẹp hơn mà thôi .

Hà Mây - River .

Admin
Admin
Admin

Danh tiếng : 0

https://chobe.forum-viet.com

- Similar topics